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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
ameitaka Wizara ya Kilimo, kuanzia msimu ujao wa mavuno, kuhakikisha wakulima 
wanalipwa moja kwa moja na vyama vikuu vya ushirika badala ya utaratibu wa sasa 
wa kupitishia malipo hayo kupitia Vyama vya Msingi (AMCOS), ili kuondoa 
malalamiko ya wakulima kucheleweshewa malipo yao na kuongezewa makato.   

  
Rais Dkt. Samia ameyasema hayo leo wakati akihutubia wananchi katika mkutano wa 
hadhara wa kuhitimisha ziara yake mkoani Ruvuma, uliofanyika katika Uwanja wa 
Majimaji mjini Songea.  

  
Rais Dkt. Samia pia amewasihi wakulima kutumia vizuri fedha za mauzo ya mazao 
wanayouza ili waweze kujikwamua kiuchumi na kupambana na umasikini.  

  
Aidha amesema Serikali itaendelea na utaratibu wa Stakabadhi Ghalani, Soko la 
Bidhaa (TMX) na minanda kwa njia ya mtandao ili kumnufaisha mkulima moja kwa 
moja na kupata takwimu sahihi za wakulima kitaifa ili Tanzania isomeke katika 
ramani ya biashara ya kilimo na kuweka urari mzuri kwenye biashara ya kimataifa.  

  
Kuhusu Wakala wa Taifa wa Hifadhi ya Chakula (NFRA), Rais Dkt. Samia amesema 
kuwa NFRA itaendelea kuimarishwa ili iendelee kuwa  soko la uhakika la mazao ya 
nafaka na kulihakikishia taifa usalama wa chakula. Amesema kuwa Serikali imeweka 
mifumo itakayowezesha NFRA kununua tani 170,000 za mahindi kutoka kwa 
wakulima mkoani Ruvuma.  

  
Kwa upande wa kilimo cha umwagiliaji, Rais Dkt. Samia amebainisha kuwa ifikapo 
mwaka 2030 asilimia 50 ya kilimo cha Tanzania kitakuwa cha umwagiliaji maji. 
Ameeleza kuwa Mkoa wa Ruvuma pekee una miradi 33 ya umwagiliaji 
inayojumuisha ujenzi, ukarabari, upembuzi yakinifu na usanifu wa kina katika skimu, 
mabwawa na mabonde katika Halmashauri mbalimbali za mkoa huo.  

  
Hali kadhalika, Rais Dkt. Samia amesema Serikali inajipanga kuanzisha vituo vya 
zana za kilimo kwa kuanzia na mikoa inayozalisha chakula kwa wingi ikiwemo mkoa 
wa Ruvuma kwa kutoa vifaa na huduma za kilimo kwa ruzuku ili kupunguza 
gharama za uzalishaji kwa wakulima.  
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